Menene aikin capacitors a cikin magoya bayan lantarki? - Alice factory

2021/08/28

Masu amfani da wutar lantarki yawanci suna da capacitor guda ɗaya kawai, wanda shine farkon capacitor, saboda galibin fanfunan lantarki ba su da lokaci ɗaya, kuma amfani da wutar lantarki kai tsaye ba zai iya samar da isasshen filin maganadisu ba kuma ba zai iya kula da aiki mai kyau ba, don haka irin wannan injin gabaɗaya. yana da iska guda biyu sune babban iskar da iskar taimako.

Aika bincikenku

Masu amfani da wutar lantarki yawanci suna da capacitor guda ɗaya kawai, wanda shine farkon capacitor, saboda galibin fanfunan lantarki ba su da lokaci ɗaya, kuma amfani da wutar lantarki kai tsaye ba zai iya samar da isasshen filin maganadisu ba kuma ba zai iya kula da aiki mai kyau ba, don haka irin wannan injin gabaɗaya. yana da iska guda biyu sune babban iskar da iskar taimako.

Ana shigar da babban iskar kai tsaye a cikin kewayawa, kuma ana haɗa wutar lantarki ta hanyar da'irar bayan wucewa ta capacitor.

Yadda ake haɗa wutar lantarki fan capacitor

1. Yi amfani da multimeter don auna juriya na kowane 2 na wayoyi 3 don nemo matsakaicin juriya da alama AC;

2. Haɗa capacitor zuwa AC;

3. Nemo wayoyi 2 (AB ko BC) tare da ƙimar juriya mafi ƙanƙanta kuma haɗa su zuwa wutar lantarki 220.


Lura: Abubuwan da ke sama sun fito daga Intanet kuma baya wakiltar ra'ayoyin wannan rukunin yanar gizon. Ina fata wasu daga cikin abubuwan za su iya taimaka muku.

Mu (Alice) ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun kayan ɗaki ne, za mu iya samar da gami da zinc, aluminum, jan ƙarfe, tagulla, pvc, da dai sauransu. Ana amfani da alamun ƙarfe da alamun suna ko'ina, suna rufe duk nau'ikan rayuwa, da goyan bayan gyare-gyaren sassan gida.


Aika bincikenku