Yadda za a zana kujerar ofis - masana'anta Alice

2021/08/27

Ana nazarin ka'idar zanen kujera ta ofis ta fuskar lafiyar mutane, sannan ana siffanta siffa mai lankwasa na kujera bisa yanayin yanayin jikin mutum, auna gajiya, da dai sauransu. Hanyar kujera ta ofishin ta dogara ne akan ko lankwasa. na matashin kujera da na baya sun yi daidai da lanƙwan ilimin halittar ɗan adam.

Aika bincikenku

1. Lankwasa zane na kujera ofishin

Ana nazarin ka'idar zanen kujera ta ofis ta fuskar lafiyar mutane, sannan ana siffanta siffa mai lankwasa na kujera bisa yanayin yanayin jikin mutum, auna gajiya, da dai sauransu. Hanyar kujera ta ofishin ta dogara ne akan ko lankwasa. na matashin kujera da na baya sun yi daidai da lanƙwan ilimin halittar ɗan adam.


Akwai manyan ra'ayoyi guda biyu akan bangon baya:

Kada mutum ya dogara da baya, ta yadda a dabi'ance mutane za su ci gaba da tsayawa tsayin daka don rage matsi na baya, amma wannan ra'ayi ba shi da farin jini sosai saboda ba shi yiwuwa mutane su ci gaba da tsayawa tsayin daka.


Nau'i na biyu yanzu gabaɗaya an yarda yana buƙatar tallafi. Mutane a zamanin yau ba za su zauna da gaskiya a kan kujerar ofis ba. Za su ɗauki matsayi iri-iri. Ƙarƙashin baya yana ba su damar hutawa da shakatawa da tsokoki na psoas. Koyaya, don shakatawa da gaske ya dogara akan ko ƙirar bayan kujerun ofishin yana da Ma'ana.


2. Girman zane na kujera ofishin

Ƙayyadaddun ma'auni na ƙirar kujera na ofishin, dangane da ayyukansa daban-daban, bisa ga bayanan anthropometric da ma'auni na ƙasa, koyaushe yana gwada babban sauri da zaɓi na dabi'u don biyan bukatun ƙirar kimiyya.


Ga mafi yawan masu zanen kaya da masana'antun, ƙayyade ma'auni na kayan aiki na ofishin da ya dace shine mataki na farko a cikin kera kayan ofis na ergonomic, kuma yana da matukar mahimmanci, saboda tsayi, faɗi da tsayin kayan ofis an ƙaddara kuma an sanya sararin samaniya. dangantaka da sauransu ba su rabu da ma'aunin jikin mutum da bayanan ma'auninsa. Duk da haka, ba zai yiwu ba don matsakaitan masana'antu don auna adadi mai yawa na bayanai lokacin da mai zane ke tsara kayan ofis.


Ba tare da ƙwararrun kayan aiki da ƙwararrun ma'aikatan bincike da taswira ba, bayanan ba su da ƙima kuma ba su da aminci. A lokaci guda, masana'antun ba su da lokaci mai yawa da kuzari don ciyarwa akan ma'aunin bayanai. Don haka, ya kamata masu zanen kaya suyi amfani da ingantaccen bayanan da ke akwai kuma su kafa su akan ainihin yanayi. Dangane da halin da ake ciki, dangane da bayanan da aka samu, za mu iya amfani da shi a hankali, gyarawa da daidaitawa yadda ya kamata, da kuma tsara kayan ofis na ergonomic tare da zuciya. ƙware ƙa'idodin ƙirar sikelin jikin ɗan adam musamman daga fage masu zuwa: fahimtar daidaitattun bayanai na ƙasa, ƙware wajen tsarawa Yi amfani da bayanan ɗan adam don koyan babban sauri da sabunta bayanan ƙima.


Baya ga samun damar yin amfani da bayanan a sassauƙa, muna kuma buƙatar yin la’akari da ci gabansa tare da zamani. Duk abin da ke cikin duniya ba a tsaye yake ba, zai canza kuma zai canza. Saboda haka, wannan ma'aunin bayanai kuma za su canza tare da sauye-sauye na zamani da al'adun zamantakewa. Don haka, idan ba ku fahimci ma'anar amfani da bayanai ba, ku fahimci yanayin amfani da bayanan ergonomic, kuma ku yi amfani da shi kawai ta hanyar injiniya, zai sami sakamako mara amfani.


3. Cikakken zane na kujera ofishin

Shahararrun masanan ƙirar ƙasashen waje suna ba da mahimmanci ga cikakkun bayanai na kujerun ofis. Wannan shine "tasirin millimeter". A ra'ayinsu, bambancin 'yan millimeters zai kawo nau'i mai yawa na ta'aziyya ga kujera ofishin. Zamu iya ganin cewa bayanan shine ƙimar yawanci tana cikin kewayo. Idan bazuwar da kuskure sun kasance lokacin zabar ƙimar, ma'auni na ƙarshe na kujerar ofishin da aka tsara na iya zama ba zato ba tsammani, wanda shine dalilin da ya sa zaɓin bayanai da gwaji Dalilin da yasa masters za su ci gaba da ingantawa.


Bugu da ƙari, suna da hankali wajen yin amfani da sassan haɗin kai na kujera ofishin, daga hanyar haɗin kai zuwa zabin matsayi na haɗin kai, har ma da zaɓin screws. Kujerar ofis gabaɗaya ce, kuma haɗin gwiwa wani abu ne da ba dole ba ne kuma mai mahimmanci, sannan kuma shi ne tsarin kujerar ofis. Form, wani muhimmin sashi na kayan aiki mai kayatarwa, kayan aiki masu kyau kuma za su kawo jin dadi na musamman ga kujerar ofishin.

Sabili da haka, bin cikakkun bayanai kuma shine mabuɗin nasara ko gazawar kayan ofis ergonomic.

Lura: Abubuwan da ke sama sun fito daga Intanet kuma baya wakiltar ra'ayoyin wannan rukunin yanar gizon. Ina fata wasu daga cikin abubuwan za su iya taimaka muku.


Alamomin Alice suna da lebur a cikin aikin aiki kuma suna da ƙarfi a cikin girma uku. Su ne tsarin jiyya na gama gari kuma suna da aikace-aikace masu yawa. Misali, ana iya amfani da alamun a cikin sauti, kayan aikin gida, firiji, kwamfutoci, da samfuran tsaro.


Aika bincikenku