Abin da za a yi idan furniture yana da dandano-Alice factory

2021/08/23

Sabon gadon da aka siyo, akwatin littafin ya ɗan tambaya, ban iya sanin ƙamshinsa ba, bayan na daɗe a ɗakin, na sami ciwon kai, tashin zuciya, da rashin jin daɗi. Me zan yi?

Aika bincikenku

1. Jiki adsorption

Don cire kamshin sabon kayan daki an fi kunna carbon da HEPA, wanda kawai zai iya ɗanɗana wasu gurɓatattun abubuwa na ɗan lokaci. Lokacin da zafin jiki da saurin iska suka tashi zuwa wani matakin, ana iya sakin gurɓatattun gurɓatattun abubuwa kuma su sake shiga sararin numfashi. Matsakaici; lokacin da adsorption ya kai jikewa, babu ƙarin ƙarfin talla. Idan ba a maye gurbinsa ba, za a sake sake fitar da sinadarai na formaldehyde, benzene, bakteriya da sauran gurɓatattun abubuwa kuma su haifar da gurɓataccen yanayi. A wasu kalmomi, dole ne ku maye gurbin waɗannan abubuwan sha a kai a kai. Don wasu feshin sinadarai, ya zama dole don ƙware yawan taro da sashi. Yana da sauƙi don haifar da gurɓataccen gurɓataccen abu

2. Samun iska shine mafi inganci

Likitan ya nuna cewa samun iska shine hanya mafi inganci da tattalin arziki don kawar da gurɓacewar cikin gida. A gefe guda, shigar da iska mai kyau zai iya tsomawa gurɓataccen gurɓataccen gida, wanda ke taimakawa wajen fitar da gurɓataccen cikin gida; a gefe guda, yana taimakawa wajen sakin iskar gas mai guba da cutarwa a cikin kayan ado da wuri-wuri.

Samun iska ya fi dacewa lokacin da gidan ba kowa, kamar kafin ya shiga, ko lokacin tafiya. Mafi kyawun zaɓi don samun iska shine buɗe windows don samun iska muddin zai yiwu kowace rana bayan fitowar rana, zai fi dacewa ba ƙasa da sa'o'i 2 ba.

Bugu da ƙari, ɗakin ya kamata ya kula da wani zafi da zafin jiki, in ba haka ba yanayin zafi da zafi sun yi yawa, yawancin ƙazantattun abubuwa za su yi sauri da sauri daga kayan ado.

Yana da kyau a tuna cewa ga sababbin gidaje da aka gyara da kuma sababbin gidaje, yana da kyau kada ku shiga cikin gaggawa, kuma bari gas mai cutarwa a cikin kayan daki ya saki da wuri-wuri; kar a yi gaggawar saka sabbin kayan da aka saya a cikin falo, kuma idan zai yiwu, sanya shi a cikin daki mara komai. , Kuma amfani da shi bayan wani lokaci.

3. Shuka na iya kawar da gurbatar yanayi

Bugu da ƙari, samun iska, ana iya amfani da tsire-tsire don shayar da iskar gas mai cutarwa a cikin iska, ko kuma ana iya amfani da ƙananan ƙwayoyin cuta da kuma enzymes don kwayoyin halitta da kuma lalata. Wannan kuma dabara ce don kawar da gurɓataccen kayan ado.

Monophyllum da monstera na iya cire abubuwa masu cutarwa a cikin iska, damisa gizo-gizo shuka da shuka gizo-gizo na iya ɗaukar fiye da 80% na formaldehyde na cikin gida da sauran iskar gas masu cutarwa; Aloe vera yana da kyau a sha formaldehyde, kuma zai iya sha 90% na formaldehyde a cikin mita 1 na iska; Milan, plum hunturu, da dai sauransu na iya cire sulfur dioxide yadda ya kamata, carbon monoxide da sauran abubuwa masu cutarwa a cikin iska; Cilia na orchids, osmanthus, plum na hunturu da sauran tsire-tsire na iya shiga tsakani da shayar da barbashi masu iyo da hayaki a cikin iska.

Ivy da bishiyar ƙarfe na iya ɗaukar benzene na cikin gida yadda ya kamata. Chlorophytum na iya "hadiya" 96% na carbon monoxide na cikin gida, 86% na formaldehyde da nitrogen peroxide. Araceae kuma na iya sha 80% na benzene da 50% na trichlorethylene. Man mai da ke cikin fure, osmanthus, violet, jasmine, carnation da sauran warin fure shima yana da tasiri mai mahimmanci na ƙwayoyin cuta.

Bugu da ƙari, kowane nau'in tsire-tsire na cactus na iya ɗaukar carbon dioxide a cikin ɗakin, samar da iskar oxygen, da kuma ƙara yawan ƙwayar ions mara kyau a cikin iska na cikin gida.

Alice Factory ƙwararriyar masana'anta ce ta kayan kwalliyar kayan daki, za mu iya samar da gami da zinc, aluminum, jan karfe, tagulla, pvc, da sauransu.


Aika bincikenku